CÔNG TY TNHH DU LỊCH VÀ SỰ KIỆN LIÊN KẾT VIỆT

Thông tin P 705B, ĐN B, Licogi 13, Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân, Hà Nội 
điện thoại Hotline: 0983.686.183  /  Điện thoại: 0243 785 8551
email liên hệ info@vietlinktour.com / sales@vietlinktour.com
 http://www.vietlinktour.com / http://vietlinkevent.com

Tổ chức sự kiện có cần xin giấy phép không?

Là một trong các công ty t chc s kin nổi tiếng hàng đầu Hà Nội, nên Vietlink Event luôn nhận được sự tin tưởng của rất đông đảo của mọi người. Vietlink Event không chỉ là địa chỉ tổ chức sự kiện tin cậy, mà còn là chuyên gia tư vấn giải đáp mọi thắc mắc có liên quan.
Những câu hỏi của mọi người luôn được
 
Vietlink Event ghi nhận và phản hồi một cách nhanh chóng nhất, bằng toàn bộ kiến thức và kinh nghiệm nghề nghiệp nên bất cứ ai cũng đều cảm thấy rất hài lòng. Để minh chứng cho điều này, bài viết ngày hôm nay, chúng tôi xin trích dẫn và giải đáp thắc mắc tổ chức sự kiện có cần xin giấy phép không mà đơn vị vừa nhận được. Mời bạn đọc và khách hàng cùng tham khảo.

Hỏi: “Em chào các anh chị! Công ty em là một đơn vị chuyên sản xuất và kinh doanh mỹ phẩm! Sắp tới, Công ty em muốn tổ chức sự kiện ra mắt sản phẩm mới. Vì đây là lần đầu làm Event, nên chúng tôi không rõ có cần xin giấy phép hay không? Nếu có thì cần chuẩn bị những giấy tờ gì và nộp cho đơn vị nào? Mong được anh chị tư vấn. Xin chân thành cảm ơn!”

Vũ Quỳnh Hương, Hà Nội – quynhhuong.vu@gmail.com

tổ chức sự kiện có cần xin giấy phép 
Tổ chức sự kiện có cần xin giấy phép không?

Đáp:

Bạn Quỳnh Hương thân mến! Trước khi tổ chức bất kì một sự kiện nào, dù lớn hay nhỏ thì chúng ta đều cần phải xin cấp phép của cơ quan chức năng có thẩm quyền. Tùy loại hình sự kiện bạn dự kiến tổ chức mà chúng ta sẽ xin cấp phép từ các đơn vị khác nhau.

Cụ thể, đối với sự kiện giới thiệu dòng sản phẩm mỹ phẩm mới, theo Điều 29 trong Quy chế quản lý mỹ phẩm 2007: Trước khi tổ chức sự kiện giới thiệu dòng sản phẩm mỹ phẩm mới tại địa phương nào thì Công ty của bạn phải làm hồ sơ đăng ký, giới thiệu mỹ phẩm mới và gửi về Sở Y tế của địa phương đó. Thời hạn nộp hồ sơ tối thiểu 10 ngày trước khi sự kiện chính thức được diễn ra.

Những giấy tờ trong hồ sơ xin cấp phép tổ chức sự kiện giới thiệu dòng sản phẩm mỹ phẩm mới bao gồm:

+ Bản sao Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh

+ Đơn xin tổ chức sự kiện đứng tên đơn vị của bạn

+ Kịch bản, nội dung, chương trình, đề án tổ chức sự kiện dự kiến

+ Hợp đồng thuê địa điểm tổ chức sự kiện

+ Tài liệu dự kiến trưng bày, phát hành tại sự kiện giới thiệu mỹ phẩm mới

Đó là toàn bộ những giấy tờ mà bạn cần phải chuẩn bị để xin cấp phép. Những giấy tờ này cần được đóng dấu giáp lai của Công ty. Việc xin giấy phép tổ chức sự kiện mới chỉ là khởi đầu của quá trình. Để một sự kiện tổ chức ra mắt sản phẩm mới thành công tốt đẹp thì công ty của bạn còn phải chuẩn bị rất nhiều khâu khác nữa. Do mới lần đầu thực hiện nên sẽ không tránh khỏi những bỡ ngỡ, khó khăn. Chính vì vậy, nếu các bạn cần hỗ trợ gì thêm, hay mong muốn được chúng tôi trợ giúp tổ chức một sự kiện hoàn hảo ấn tượng, thì hãy gọi cho chúng tôi. Vietlink Event rất hân hạnh được đồng hành cùng các bạn!

Công ty TNHH Du lịch và Sự Kiện Liên Kết Việt 

Địa chỉ: Phòng 705B, Đơn Nguyên B, tòa nhà Licogi 13, đường Khuất Duy Tiến, quận Thanh Xuân, thành phố Hà Nội 

Hotline: 0983.686.183

Tel: 024 – 66607481 

Email: info@vietlinktour.com

Website: http://vietlinkevent.com

Website: http://www.vietlinktour.com



Lượt xem: 163

HỖ TRỢ

Đội ngũ hỗ trợ chuyên nghiệp, sẵn sàng phục vụ 24/24h (Kể cả Thứ 7, Chủ Nhật).

HOTLINE: 0983.686.183

Tổng đài tư vấn miễn phí 100%. Hãy Gọi cho chúng tôi bất cứ khi nào bạn cần!

E-MAIL: info@vietlinktour.com

Mọi yêu cầu của khách hàng gửi về email của Vietlink đều được trả lời và giải quyết một cách nhanh nhất.